ไร่กาแฟชวรัตน์ ยินดีต้อนรับ ทุกๆคน ป๋อห่อๆ ครับ

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ไร่กาแฟชวรัตน์ ยินดีต้อนรับ ทุกๆคน ป๋อห่อๆ ครับ

ด้วยรักของ ฟุตบอล ชา และกาแฟ

ป๋าเหน่ง
a san
uta28
newdelpiero
kulabsri
koongคนงานไร่กาแฟ
slanwert
add
สเตฟาน
ลุงกาแฟ
KING KOB
pukajik
srinum
peem
KING"Win"
แผน
nokhook37
Panmile
nutth59
โต้ง เทพา
ผี`ไร่กาแฟ
RUNG CPF
Admin
27 posters

กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์

a san
    a san
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์ - Page 2 Empty Re: กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์

ตั้งหัวข้อ  a san Sat Jul 11, 2009 11:43 am

รับทราบด้วยคนครับ Smile
    ป๋าเหน่ง
    ป๋าเหน่ง
    เซียนไร่กาแฟ
    เซียนไร่กาแฟ

กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์ - Page 2 Empty Re: กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์

ตั้งหัวข้อ  ป๋าเหน่ง Sat Jul 11, 2009 6:27 pm

koongคนงานไร่กาแฟ พิมพ์ว่า:
    ลุงกาแฟ พิมพ์ว่า:
    KING KOB พิมพ์ว่า:
    KING KOB พิมพ์ว่า:สมมุติเปิดแข่งขันเพื่อชิงของรางวัลได้เปล่าครับ

จัดปายคับ น้อง วี

เจ้สภาพจะช่วยสนับสนุนของรางวัลไหมครับ อิอิ

555555++++++++ ต้องดูรางวัลก่อน อิอิ

สวัสดีครับ ท่านลุงกาแฟและสมาชิกทุกๆท่าน ผมสนับสนุนความคิดนี้ครับ บางครั้งผมขอสนับสนุนของรางวัลเป็นวัตถุมงคลหรือเครื่องราง ในบางโอกาส จะได้ไหมครับ ผมให้ฟรีครับ แต่ต้องแข่งกันหน่อย เป็นวัตถุมงคลประเภทนำโชคหรือเฮงๆ ตามราศรีเกิด เพราะแต่ละท่านจะบูชาหรือแขวนพระไม่เหมือนกัน แข่งและสะสมแต้มเป็นรายเดือน ต่อรางวัล 1ชิ้น ดีไหมครับ กฏหรือกติกา ตามแต่ท่านลุงกาแฟจะเห็นสมควรครับ(ผมชอบสะสมวัตถุมงคลครับ มูลค่าอาจไม่มากนักแต่ถือว่าเป็นของสะสมที่มีคุณค่าทางจิตใจครับ)ป๋อห่อๆครับ afro]
    ยินดีส่งเข้าร่วมรายการครับ ผมจะถือว่าผมแข่งกับโต๊ะครับจะได้ไม่กดดัน..อิอิ ส่วนของรางวัลที่ได้ขอมอบให้ลูกสาวป๋าบอยนะครับ น้องวี..555
    Little Ultraman
    Little Ultraman
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  Little Ultraman Tue Jul 14, 2009 10:49 am

สวัสดีครับ รับทราบครับ Laughing Laughing Twisted Evil Twisted Evil alien alien alien
    ky
    ky
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  ky Fri Mar 05, 2010 11:38 am

รับทราบครับ
    ลุงฉุย
    ขาจร จิบกาแฟ
    ขาจร จิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  ลุงฉุย Fri Mar 05, 2010 8:44 pm

ป๋าเหน่ง พิมพ์ว่า:
    koongคนงานไร่กาแฟ พิมพ์ว่า:
    KING KOB พิมพ์ว่า:
    KING KOB พิมพ์ว่า:สมมุติเปิดแข่งขันเพื่อชิงของรางวัลได้เปล่าครับ

จัดปายคับ น้อง วี

เจ้สภาพจะช่วยสนับสนุนของรางวัลไหมครับ อิอิ

555555++++++++ ต้องดูรางวัลก่อน อิอิ

สวัสดีครับ ท่านลุงกาแฟและสมาชิกทุกๆท่าน ผมสนับสนุนความคิดนี้ครับ บางครั้งผมขอสนับสนุนของรางวัลเป็นวัตถุมงคลหรือเครื่องราง ในบางโอกาส จะได้ไหมครับ ผมให้ฟรีครับ แต่ต้องแข่งกันหน่อย เป็นวัตถุมงคลประเภทนำโชคหรือเฮงๆ ตามราศรีเกิด เพราะแต่ละท่านจะบูชาหรือแขวนพระไม่เหมือนกัน แข่งและสะสมแต้มเป็นรายเดือน ต่อรางวัล 1ชิ้น ดีไหมครับ กฏหรือกติกา ตามแต่ท่านลุงกาแฟจะเห็นสมควรครับ(ผมชอบสะสมวัตถุมงคลครับ มูลค่าอาจไม่มากนักแต่ถือว่าเป็นของสะสมที่มีคุณค่าทางจิตใจครับ)ป๋อห่อๆครับ afro]
    ยินดีส่งเข้าร่วมรายการครับ ผมจะถือว่าผมแข่งกับโต๊ะครับจะได้ไม่กดดัน..อิอิ ส่วนของรางวัลที่ได้ขอมอบให้ลูกสาวป๋าบอยนะครับ น้องวี..555

ของรางวัล ผมว่า ไม่สำคัญเท่ามิตรภาพครับ แต่ถ้าประกาศแล้ว ควรแจกจริงนะครับ จะได้ไม่ทำให้เสียความรู้สึกของผู้ที่ชนะการแข่งขันครับ ผมขอร่วมด้วยครับ แต่ไม่รับของรางวัล ถ้าหากได้รับครับ
    mook1404
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์ - Page 2 Empty ใกล้เข้ามาแล้ว ความรวยๆๆ

ตั้งหัวข้อ  mook1404 Wed Jul 17, 2013 11:59 am

Admin พิมพ์ว่า:สวัสดีคับ ทุกท่านที่เข้ามาในไร่กาแฟใหม่แห่งนี้ ยินดีต้อนรับทุกท่านนะคับ ยังงัยลุงขอให้เรายึดหลัก การเดิมนะคับ เล่นกันแบบพอเพียง และที่ลุงต้องมาสร้างไร่กาแฟสาขา 2 แห่งนี้ ก็เพื่อที่จะได้เข้าถึงสมาชิกทุกท่านได้มากขึ้น จะได้เล่นกันแบบถูกต้อง ไม่หว่าน และก่อนอื่นลุงขออยู่ ตั้งกฏกคติกากันก่อนนะคับ เพื่อที่เราจะได้อยู่กันอย่างสบายใจ นะคับ

กฏมารยาทในไร่กาแฟ:

1. กรุณาอย่าเกรียน และควรใช้คำสุภาพ ถ้าเกรียนจะโดนบล็อกทันทีคับ
    2. มีอะไรข้องใจโพส ถามได้ จะพยายามตอบทุกวันคับ
    3. ควรจัดซื้อเมล็ดพันธุ์แบบพอเพียง วันไหนที่ลุงบอกเบาๆๆก็ควรจะเชื่อนะคับ ตัวอย่างมีให้เห็นแล้ว
    4. ห้ามโพสเรื่องจำนวนเงินที่สื่อไปถึงการพนันเดี๋ยวเราจะโดนแบนกันนะคับ
    5. ควรศึกษาลักษณะทรรศนะเมล็ดพันธุ์ ที่ลุงให้ จะได้เข้าใจว่าควรหนัก เมล็ดพันธุ์ไหน เบาๆพันธุ์ไหน จะได้ บวกๆๆๆทุกวันนะคับ
    6. ทรรศนะที่ลุงให้เป็นเพียงทรรศนะส่วนตัว ควรพิจารณาด้วยตัวเองอีกครั้ง เพราะถ้าเกิดวันไหนลุงพลาดเยอะๆๆ ลุงขอสวงนสิทธิ์ในการที่จะมาต่อว่าลุงนะคับ
    7. ทรรศนะที่ลุงและท่านเซียนแต่ละท่านให้ ในแต่ละวัน จะอยู่ในบอร์ด แลกเปลี่ยน ทรรศนะ นะคับ
    8. สมาชิกสามารถสร้างบอร์ดของตัวเองได้(ต้องไม่ผิดกฏ) ในบอร์ดแลกเปลี่ยนทรรศนะได้
    9. สมาชิกสามารถแลกเปลี่ยนเมล์ หรือ เบอร์โทรฯ ได้แต่ควรมีวิจารณญาณในการแลกเปลี่ยน
    เพราะทางไร่กาแฟจะไม่รับผิดชอบ หากมีการแอบอ้างทีเด็ดเพื่อแลกเงิน หรือ เกิดการล่อลวงเกิดขึ้น
    10. หากมีการเปิดบอร์ดโพส เพื่อให้ทีเด็ดแลกกับการจ่ายเงิน ทางไร่จะลบทันที และ
    จะแบนโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า
    11. ถ้ายอมรับในกฏมารยาทในไร่กันแล้ว ลุงยินดีต้อนรับ สมาชิกทุกท่านคับ เรามาสร้างไร่กาแฟเราให้เติบโต ไปพร้อมๆๆกัน และ พวกเราก็มารวยๆๆๆกันคับ
    ป๋อห่อๆๆๆ รวยๆๆๆๆคับ ทุกท่านแล้วอย่าลืมชวนเพื่อนๆๆที่ชอบลุ้นด้วยกัน Add มาเยอะๆๆนะคับ ไร่เราจะได้เติบโต เป็นแนวทางให้คนอื่นๆๆต่อไปคับ ป๋อห่อๆๆๆ

เวลาขณะนี้ Tue May 07, 2024 6:02 am