ไร่กาแฟชวรัตน์ ยินดีต้อนรับ ทุกๆคน ป๋อห่อๆ ครับ

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ไร่กาแฟชวรัตน์ ยินดีต้อนรับ ทุกๆคน ป๋อห่อๆ ครับ

ด้วยรักของ ฟุตบอล ชา และกาแฟ

ป๋าเหน่ง
a san
uta28
newdelpiero
kulabsri
koongคนงานไร่กาแฟ
slanwert
add
สเตฟาน
ลุงกาแฟ
KING KOB
pukajik
srinum
peem
KING"Win"
แผน
nokhook37
Panmile
nutth59
โต้ง เทพา
ผี`ไร่กาแฟ
RUNG CPF
Admin
27 posters

กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์

Admin
    Admin
    Admin

กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์ Empty กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Jul 04, 2009 11:02 am

สวัสดีคับ ทุกท่านที่เข้ามาในไร่กาแฟใหม่แห่งนี้ ยินดีต้อนรับทุกท่านนะคับ ยังงัยลุงขอให้เรายึดหลัก การเดิมนะคับ เล่นกันแบบพอเพียง และที่ลุงต้องมาสร้างไร่กาแฟสาขา 2 แห่งนี้ ก็เพื่อที่จะได้เข้าถึงสมาชิกทุกท่านได้มากขึ้น จะได้เล่นกันแบบถูกต้อง ไม่หว่าน และก่อนอื่นลุงขออยู่ ตั้งกฏกคติกากันก่อนนะคับ เพื่อที่เราจะได้อยู่กันอย่างสบายใจ นะคับ

กฏมารยาทในไร่กาแฟ:

1. กรุณาอย่าเกรียน และควรใช้คำสุภาพ ถ้าเกรียนจะโดนบล็อกทันทีคับ
    2. มีอะไรข้องใจโพส ถามได้ จะพยายามตอบทุกวันคับ
    3. ควรจัดซื้อเมล็ดพันธุ์แบบพอเพียง วันไหนที่ลุงบอกเบาๆๆก็ควรจะเชื่อนะคับ ตัวอย่างมีให้เห็นแล้ว
    4. ห้ามโพสเรื่องจำนวนเงินที่สื่อไปถึงการพนันเดี๋ยวเราจะโดนแบนกันนะคับ
    5. ควรศึกษาลักษณะทรรศนะเมล็ดพันธุ์ ที่ลุงให้ จะได้เข้าใจว่าควรหนัก เมล็ดพันธุ์ไหน เบาๆพันธุ์ไหน จะได้ บวกๆๆๆทุกวันนะคับ
    6. ทรรศนะที่ลุงให้เป็นเพียงทรรศนะส่วนตัว ควรพิจารณาด้วยตัวเองอีกครั้ง เพราะถ้าเกิดวันไหนลุงพลาดเยอะๆๆ ลุงขอสวงนสิทธิ์ในการที่จะมาต่อว่าลุงนะคับ
    7. ทรรศนะที่ลุงและท่านเซียนแต่ละท่านให้ ในแต่ละวัน จะอยู่ในบอร์ด แลกเปลี่ยน ทรรศนะ นะคับ
    8. สมาชิกสามารถสร้างบอร์ดของตัวเองได้(ต้องไม่ผิดกฏ) ในบอร์ดแลกเปลี่ยนทรรศนะได้
    9. สมาชิกสามารถแลกเปลี่ยนเมล์ หรือ เบอร์โทรฯ ได้แต่ควรมีวิจารณญาณในการแลกเปลี่ยน
    เพราะทางไร่กาแฟจะไม่รับผิดชอบ หากมีการแอบอ้างทีเด็ดเพื่อแลกเงิน หรือ เกิดการล่อลวงเกิดขึ้น
    10. หากมีการเปิดบอร์ดโพส เพื่อให้ทีเด็ดแลกกับการจ่ายเงิน ทางไร่จะลบทันที และ
    จะแบนโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า
    11. ถ้ายอมรับในกฏมารยาทในไร่กันแล้ว ลุงยินดีต้อนรับ สมาชิกทุกท่านคับ เรามาสร้างไร่กาแฟเราให้เติบโต ไปพร้อมๆๆกัน และ พวกเราก็มารวยๆๆๆกันคับ
    ป๋อห่อๆๆๆ รวยๆๆๆๆคับ ทุกท่านแล้วอย่าลืมชวนเพื่อนๆๆที่ชอบลุ้นด้วยกัน Add มาเยอะๆๆนะคับ ไร่เราจะได้เติบโต เป็นแนวทางให้คนอื่นๆๆต่อไปคับ ป๋อห่อๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Sun Jul 05, 2009 7:35 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
    RUNG CPF
    RUNG CPF
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์ Empty Re: กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์

ตั้งหัวข้อ  RUNG CPF Sun Jul 05, 2009 6:40 pm

รับทราบครับลุงกาแฟ Very Happy Very Happy Very Happy
    ผี`ไร่กาแฟ
    ผี`ไร่กาแฟ
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์ Empty Re: กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์

ตั้งหัวข้อ  ผี`ไร่กาแฟ Sun Jul 05, 2009 7:01 pm

รับมราบครับผม
    โต้ง เทพา
    โต้ง เทพา
    ติดกาแฟ
    ติดกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  โต้ง เทพา Mon Jul 06, 2009 1:17 am

รับทราบคับ
    nutth59
    nutth59
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  nutth59 Mon Jul 06, 2009 9:30 am

สวัสดีครับ รับทราบครับ
    Panmile
    Panmile
    ขาจร จิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  Panmile Mon Jul 06, 2009 9:38 am

ยินดีด้วยนะค่ะกับยขึ้นบ้านใหม่นะค่ะ
    Razz Razz เฮงๆๆๆๆๆค่ะ
    Panmile
    Panmile

ตั้งหัวข้อ  Panmile Mon Jul 06, 2009 9:39 am

ยินดีด้วยนะค่ะกับยขึ้นบ้านใหม่นะค่ะ
    Razz Razz เฮงๆๆๆๆๆค่ะ
    รับทราบรายละเอียด ....ค่ะ
    nokhook37
    nokhook37

ตั้งหัวข้อ  nokhook37 Mon Jul 06, 2009 10:19 am

ยอมรับตามกฎทุกข้อค๊าบผม Very Happy
    แผน
    แผน
    ชงกาแฟกินเอง
    ชงกาแฟกินเอง

ตั้งหัวข้อ  แผน Mon Jul 06, 2009 10:49 am

มารับทราบเหมือนกันครับ ลุงกาแฟ

หุหุหุ
    KING
    KING"Win"
    ขาประจำ จิบกาแฟ
    ขาประจำ จิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  KING"Win" Mon Jul 06, 2009 11:35 am

รับทราบครับลุงกาแฟ
    peem
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  peem Mon Jul 06, 2009 2:43 pm

ขอบคุณครับ Very Happy
    srinum
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  srinum Mon Jul 06, 2009 3:44 pm

มารายงานตัวคับลุง
    กฏยังเหมือนเดิม ตามมาทุกหลังเลยเนี่ย อิอิ
    pukajik
    pukajik
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  pukajik Mon Jul 06, 2009 5:07 pm

รับทราบครับ Smile
    KING KOB
    KING KOB
    เซียนไร่กาแฟ

ตั้งหัวข้อ  KING KOB Mon Jul 06, 2009 10:29 pm

สมมุติเปิดแข่งขันเพื่อชิงของรางวัลได้เปล่าครับ
    ลุงกาแฟ
    ลุงกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  ลุงกาแฟ Mon Jul 06, 2009 10:31 pm

KING KOB พิมพ์ว่า:สมมุติเปิดแข่งขันเพื่อชิงของรางวัลได้เปล่าครับ

จัดปายคับ น้อง วี
    KING KOB
    KING KOB

ตั้งหัวข้อ  KING KOB Mon Jul 06, 2009 10:40 pm

ลุงกาแฟ พิมพ์ว่า:
    KING KOB พิมพ์ว่า:สมมุติเปิดแข่งขันเพื่อชิงของรางวัลได้เปล่าครับ

เจ้สภาพจะช่วยสนับสนุนของรางวัลไหมครับ อิอิ
    ลุงกาแฟ
    ลุงกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  ลุงกาแฟ Mon Jul 06, 2009 10:42 pm

KING KOB พิมพ์ว่า:

เจ้สภาพจะช่วยสนับสนุนของรางวัลไหมครับ อิอิ

555555++++++++ ต้องดูรางวัลก่อน อิอิ
    สเตฟาน
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  สเตฟาน Tue Jul 07, 2009 10:53 am

ครับผม Cool
    add
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  add Tue Jul 07, 2009 4:34 pm

รับทราบจ้า pig
    slanwert
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  slanwert Tue Jul 07, 2009 7:25 pm

รับทราบบบครับบบ

ตั้งหัวข้อ  koongคนงานไร่กาแฟ Wed Jul 08, 2009 6:11 am

Admin พิมพ์ว่า:สวัสดีคับ ทุกท่านที่เข้ามาในไร่กาแฟใหม่แห่งนี้ ยินดีต้อนรับทุกท่านนะคับ ยังงัยลุงขอให้เรายึดหลัก การเดิมนะคับ เล่นกันแบบพอเพียง และที่ลุงต้องมาสร้างไร่กาแฟสาขา 2 แห่งนี้ ก็เพื่อที่จะได้เข้าถึงสมาชิกทุกท่านได้มากขึ้น จะได้เล่นกันแบบถูกต้อง ไม่หว่าน และก่อนอื่นลุงขออยู่ ตั้งกฏกคติกากันก่อนนะคับ เพื่อที่เราจะได้อยู่กันอย่างสบายใจ นะคับ

กฏมารยาทในไร่กาแฟ:

1. กรุณาอย่าเกรียน และควรใช้คำสุภาพ ถ้าเกรียนจะโดนบล็อกทันทีคับ
    2. มีอะไรข้องใจโพส ถามได้ จะพยายามตอบทุกวันคับ
    3. ควรจัดซื้อเมล็ดพันธุ์แบบพอเพียง วันไหนที่ลุงบอกเบาๆๆก็ควรจะเชื่อนะคับ ตัวอย่างมีให้เห็นแล้ว
    4. ห้ามโพสเรื่องจำนวนเงินที่สื่อไปถึงการพนันเดี๋ยวเราจะโดนแบนกันนะคับ
    5. ควรศึกษาลักษณะทรรศนะเมล็ดพันธุ์ ที่ลุงให้ จะได้เข้าใจว่าควรหนัก เมล็ดพันธุ์ไหน เบาๆพันธุ์ไหน จะได้ บวกๆๆๆทุกวันนะคับ
    6. ทรรศนะที่ลุงให้เป็นเพียงทรรศนะส่วนตัว ควรพิจารณาด้วยตัวเองอีกครั้ง เพราะถ้าเกิดวันไหนลุงพลาดเยอะๆๆ ลุงขอสวงนสิทธิ์ในการที่จะมาต่อว่าลุงนะคับ
    7. ทรรศนะที่ลุงและท่านเซียนแต่ละท่านให้ ในแต่ละวัน จะอยู่ในบอร์ด แลกเปลี่ยน ทรรศนะ นะคับ
    8. สมาชิกสามารถสร้างบอร์ดของตัวเองได้(ต้องไม่ผิดกฏ) ในบอร์ดแลกเปลี่ยนทรรศนะได้
    9. สมาชิกสามารถแลกเปลี่ยนเมล์ หรือ เบอร์โทรฯ ได้แต่ควรมีวิจารณญาณในการแลกเปลี่ยน
    เพราะทางไร่กาแฟจะไม่รับผิดชอบ หากมีการแอบอ้างทีเด็ดเพื่อแลกเงิน หรือ เกิดการล่อลวงเกิดขึ้น
    10. หากมีการเปิดบอร์ดโพส เพื่อให้ทีเด็ดแลกกับการจ่ายเงิน ทางไร่จะลบทันที และ
    จะแบนโดยไม่ต้องแจ้งล่วงหน้า
    11. ถ้ายอมรับในกฏมารยาทในไร่กันแล้ว ลุงยินดีต้อนรับ สมาชิกทุกท่านคับ เรามาสร้างไร่กาแฟเราให้เติบโต ไปพร้อมๆๆกัน และ พวกเราก็มารวยๆๆๆกันคับ
    ป๋อห่อๆๆๆ รวยๆๆๆๆคับ ทุกท่านแล้วอย่าลืมชวนเพื่อนๆๆที่ชอบลุ้นด้วยกัน Add มาเยอะๆๆนะคับ ไร่เราจะได้เติบโต เป็นแนวทางให้คนอื่นๆๆต่อไปคับ ป๋อห่อๆๆๆ
    สวัสดีครับ ท่านลุงกาแฟและสมาชิกไร่กาแฟทุกท่าน"รับทราบและถือปฎิบัติครับ" afro

ตั้งหัวข้อ  koongคนงานไร่กาแฟ Wed Jul 08, 2009 6:25 am

KING KOB พิมพ์ว่า:

555555++++++++ ต้องดูรางวัลก่อน อิอิ

สวัสดีครับ ท่านลุงกาแฟและสมาชิกทุกๆท่าน ผมสนับสนุนความคิดนี้ครับ บางครั้งผมขอสนับสนุนของรางวัลเป็นวัตถุมงคลหรือเครื่องราง ในบางโอกาส จะได้ไหมครับ ผมให้ฟรีครับ แต่ต้องแข่งกันหน่อย เป็นวัตถุมงคลประเภทนำโชคหรือเฮงๆ ตามราศรีเกิด เพราะแต่ละท่านจะบูชาหรือแขวนพระไม่เหมือนกัน แข่งและสะสมแต้มเป็นรายเดือน ต่อรางวัล 1ชิ้น ดีไหมครับ กฏหรือกติกา ตามแต่ท่านลุงกาแฟจะเห็นสมควรครับ(ผมชอบสะสมวัตถุมงคลครับ มูลค่าอาจไม่มากนักแต่ถือว่าเป็นของสะสมที่มีคุณค่าทางจิตใจครับ)ป๋อห่อๆครับ afro]
    kulabsri
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  kulabsri Wed Jul 08, 2009 8:49 pm

ขอน้อมรับกฏมารยาทในไร่ ด้วยคนครับ
    newdelpiero
    newdelpiero
    หัดจิบกาแฟ
    หัดจิบกาแฟ

ตั้งหัวข้อ  newdelpiero Fri Jul 10, 2009 2:26 am

รับทราบครับ Very Happy
    uta28

กฏมารยาทในไร่กาแฟชวรัตน์ Empty รับทราบและทำตาม

ตั้งหัวข้อ  uta28 Fri Jul 10, 2009 11:57 am

จะปติบัตตามครับผม

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 3:15 am